เรียกว่าปิดตำนานพระเอกไม้เลื้อยไปอย่างถาวรจริงๆ สำหรับชาคริต แย้มนาม กับ ศรีภรรยาคนเก่ง แอน ภัททิรา และลูกชายหัวแก้วหัวแหวน น้องโพธิ์ ที่ดูเหมือนว่าตอนนี้หนุ่ม ชาคริตจะทิ้งชีวิตหรูหราในเมืองกรุง และหันไปใช้ชีวิต แบบเรียบง่ายที่เมืองจันท์ พร้อมกับครอบครัว แต่ก็ยังรับงานในวงการบันเทิงอยู่เหมือนเดิม แต่ถ้าช่วงไหนไม่มีงานก็จะพาครอบครัวกลับเมืองจันทบุรี เข้าสวนทุเรียน แหมก่อนหน้านี้ชาคริตชวนลูก-เมียบุกสวนทุเรียน ลุยงานเองตั้งแต่ขุดดินให้น้องโพธิ์ช่วยงานด้วย ซึ่งดูแล้วน้องโพธิ์ก็ตั้งใจช่วยพ่อคริตและแม่แอนด้วยความเต็มใจทำให้เราได้เห็นภาพน่ารักๆ ของครอบครัวนี้อีกด้วย
ส่วนเรื่องธุรกิจตอนนี้ก็มีทั้งทุเรียน รวมถึงอาหารทะเลช่วงแรกๆ มีแค่ปลาหมึกแดดเดียว โดยใช้ชื่อว่า“เขยจันท์“ ตอนนี้มี “ฮ่อยจ๊อดราก้อนบอล” กำลังขายดีคนที่ได้กินก็ชมกันปากต่อปาก ทำเอาเขยจันท์คนนี้ถึงกับปลื้มปริ่ม เลยไม่แปลกใจว่าทำไมพ่อตาแม่ยายถึงได้รักลูกเขยคนนี้นัก
![](https://img-ha.mthcdn.com/jI3jDofjpJAD2aXEasPzNJ1UvIg=/gossipstar.com/app/uploads/content/2019/07/27/265137-r-1564222456936.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/vrteXwFw9t1MJqNgD4eqABLljZE=/gossipstar.com/app/uploads/content/2019/07/27/265135-r-1564222480872.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/hj9s9QFsHb4ogAobKWK-LYbIorg=/gossipstar.com/app/uploads/content/2019/07/27/265134-r-1564222354717.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/9q4M6IOYTqYOc1Ou0YvrLL3k9Rw=/gossipstar.com/app/uploads/content/2019/07/27/265136-r-1564222434997.jpg)