ยังไม่จบง่ายๆ สำหรับศึกของ ผู้กำกับคนดัง พชร์ อานนท์ กับอดีตเด็กปั้น นิก คุณาธิป ที่ขอทวงสัญญาคืน และออกมาโพสต์ฉะว่าถูกทางผู้กำกับคนดังโกงค่าตัว งานนี้ทำเอา พชร์ อานนท์ ถึงกับปรี๊ดแตกเลือดขึ้นหน้า จนถึงขั้นต้องฟ้องร้องกันในศาล
![](https://img-ha.mthcdn.com/TRdBSJF-Pxllv_9K4wjU0JOd1Pg=/gossipstar.com/app/uploads/2020/01/Still0128_00019-1200x628.jpg)
ล่าสุดทางผู้กำกับคนดัง ก็ได้ไปออกรายการ เรื่องลับมาก โนเซ็นเซอร์ ซึ่งทางพิธีกรอย่าง ดร.เสรี วงษ์มณฑา ก็ได้ขอล้วงเรื่องลับ เรื่องนี้ จากปากของผู้กำกับคนดัง โดยมีช่วงที่สัมภาษณ์ถึงความสัมพันธ์ระหว่าง พชร์ อานนท์ กับนางเอกผลไม้ โดยทางผู้กำกับเผยว่า นางเอกสาวเคยส่งข้อความมาบอก ว่าเด็กในสังกัดคนที่มีเรื่องมีราวอยู่เข้าจีบ และนางเอกผลไม้ ยังเคยมาขอยืมเงินตน 50,000 บาท เพื่อไปรักษาพ่อที่ป่วย
![](https://img-ha.mthcdn.com/ORetyyshysZanz_VGK9_y5x05TU=/gossipstar.com/app/uploads/2020/01/Still0128_00008-1200x529.jpg)
มีข่าวว่าพชร์ไม่ชอบผลไม้?
“ผมกับเขาไม่มีอะไรกัน ยังคุยกัน แต่ตอนหลังๆ ผมไม่คุยแล้ว เหมือนที่บอกผมไม่ได้โกรธ แต่ไม่รู้จะคบทำไม คบแล้วปวดหัว ก็ไม่คบดีกว่า ต่างคนต่างอยู่ดีกว่า ก่อนมีปัญหาเขาก็โทรมาบอกผม ผมกล้ายืนยันว่าเขาส่งข้อความมาหาผม ผมไม่ได้โทรไปหาเขา เพราะผมไม่จำเป็นต้องโทรหาเขา เขาส่งมาบอกว่านายคนนี้มาจีบเขา พี่พชร์ว่ายังไง ก็บอกว่าแล้วแต่เธอ อย่ามาให้ยุ่งเรื่องแบบนี้เลย เขาเข้ามาถามผมในไลน์เลย เพราะตอนนั้นเขามาเล่นหนังให้ผม สนิทกันตั้งนานแล้ว ตอนนั้นพ่อเขาไม่สบาย เขายังโทรมาบอกว่าพี่พชร์ขอยืมเงิน 5 หมื่นไปรักษาพ่อ เราก็บอกให้เอาเลขที่บัญชีมาแล้วก็โอนให้เลย”
![](https://img-ha.mthcdn.com/kwA-Tj9XPTZN1w2pUCJCUKVBRAk=/gossipstar.com/app/uploads/2020/01/jgkgjgj.jpg)
“เขาส่งมาถามเมื่อ 2 ปีที่แล้วว่าคนนี้มาจีบหนู พี่พชร์คิดว่ายังไง ผมก็บอกว่าแล้วแต่เธอ จะคบกันก็คบ แต่อย่ามาเกี่ยวกับฉัน ฉันขี้เกียจปวดหัว ไม่รับรู้เรื่องนี้อยู่แล้ว แล้วผมก็โทรหาเด็กว่าเขาบอกแบบนี้จริงมั้ย เด็กก็บอกว่าจะให้ทำยังไง ก็ผมรักเขา เราก็บอกว่ารักก็รักไป แต่อย่าทำให้เสียงาน แล้วอย่าเอาเรื่องนี้มาใส่หูฉันอีก เพราะขี้เกียจฟัง มันผ่านมาสองปี เขาก็คบกันอยู่ ผมก็ไม่ได้ยุ่งอะไรกับเขา ไม่ได้มีเรื่องทะเลาะกับเขา”
![](https://img-ha.mthcdn.com/7JTMHr1uEIrhtAI1jZc9_RMYsXo=/gossipstar.com/app/uploads/2020/01/djdkkdbn.jpg)
ผลไม้เข้ามายังไง?
“จริงๆ เป็นเรื่องระหว่างพชร์กับเด็กในสังกัดพชร์ คนอื่นไม่เกี่ยว จะเป็นแฟนก็ไม่ใช่เรื่องของเขา อย่ามายุ่ง เพราะเราจะรู้กันสองคนว่าตอนทำงานเราคุยกันยังไง เรามีอะไรกัน หมายถึงสัญญากันยังไง เขาเคยเห็นสัญญามั้ย เขาออกมาพูดว่าเป็นสัญญาทาส ซึ่งบอกเลยว่านักแสดงเมืองไทยใช้สัญญาเดียวกันแทบทุกฉบับ ซึ่งบอกไว้ตรงนี้เลย”
![](https://img-ha.mthcdn.com/FB5ypQA-nS1W79sQwo0DEUsw9kA=/gossipstar.com/app/uploads/2020/01/Still0128_00005-1200x671.jpg)
“เรื่องนี้เป็นเรื่องของพชร์กับเด็กในสังกัด คนอื่นไม่เกี่ยว อย่าเข้ามายุ่ง เรามีปัญหากันสองคน คนอื่นเป็นคนนอก ถึงจะเป็นแฟนก็อย่าเข้ามายุ่ง พชร์ไม่อยากมีเรื่องกับใคร จริงๆ ไม่น่ายุ่งเลย เพราะเป็นเรื่องระหว่างพชร์กับเด็กคนนี้ คนอื่นอย่ามายุ่งเลยมันไม่ใช่เรื่อง คนอื่นไม่รู้ตื้นลึกหนาบางเท่าเด็กคนนี้”
![](https://img-ha.mthcdn.com/tRDXagmOp5B-tfnPB2xqni422Xo=/gossipstar.com/app/uploads/2020/01/81644859_1475937452580923_4285606996426627140_n-960x1200.jpg)
เขาจะเป็นกาวใจหรือทำให้เรื่องรุนแรงขึ้น?
“ผมไม่ได้สนใจ ผมไม่ได้ให้ค่าเลย เพราะเรามีปัญหากับเด็ก เราก็พูดถึงเด็กตลอด เรื่องในศาลเขาว่าเราเบี้ยวเงินโกงเงินเราก็ฟ้องหมิ่นประมาทเขา ไม่ได้เกี่ยวกับเขาเลย”
![](https://img-ha.mthcdn.com/Kx_GGEJpsw3eq1nVYBQjmNH0KG0=/gossipstar.com/app/uploads/2020/01/80707480_1111804919168857_5350787624948184566_n.jpg)
พอเขาเข้ามา มีปฏิกิริยาอะไรมั้ย?
“ไม่คุย อย่างที่บอกผมไม่ได้โกรธ แต่ไม่อยากคบ คบแล้วปวดหัว สู้ไม่คบต่างคนต่างอยู่ เราทำงานของเราสบายใจ ช้อปปิ้งไปวันๆ เรื่องนี้ไม่ได้ทำให้ชีวิตผมดีขึ้นหรือต่ำลง ไม่รับรู้ดีกว่า”
![](https://img-ha.mthcdn.com/n4EFSsJlubpzymGH8LhBRHJaQLA=/gossipstar.com/app/uploads/2020/01/71263615_568979207220803_5783292112180450179_n-961x1200.jpg)
พอเรื่องขึ้นศาล เขาต้องมาเกี่ยวมั้ย?
“ผมไม่ให้ค่ากับเขามากมาย เพราะผมมีปัญหากับเด็กของผม ถ้าเขารู้ดีไม่สมควรเข้ามายุ่ง เพราะผมคบเด็กมา 7 ปี ผมจะรู้ว่ามันมีปัญหาอะไรยังไง รู้นิสัยเด็กคนนี้ดี ผมให้เงินเขาเองเกือบ 10 ล้านถ้ารวมค่าตัว ถ้าโกงเงินจริง ผมไม่โกงเงินตั้งแต่ 7 ปีที่แล้วเหรออาจารย์ ทำไมต้องให้ 10 กว่าล้าน”
![](https://img-ha.mthcdn.com/8B2oInRtr4tpFeNEAPS_hg8nhC4=/gossipstar.com/app/uploads/2020/01/Still0128_00017-1200x620.jpg)
ขอบคุณข้อมูลจากรายการ เรื่องลับมาก (NO CENSOR)
ออกอากาศทุกวันจันทร์-ศุกร์ เวลา 13.55 ทางเนชั่นทีวี ช่อง 22
ภาพเพิ่มเติมจากอินสตาแกรม @nickkunatip