อยู่ในช่วงกำลังอินเลิฟตัวติดหนึบ สำหรับคู่ของนางเอกสาว มิว นิษฐา กับหวานใจไฮโซหนุ่ม เซนต์ ธราภุช ที่ล่าสุดมีภาพ สาวมิว ควงฝ่ายชายร่วมทริปเที่ยวญี่ปุ่นกับชาวแก๊ง งานนี้ สาวมิว ได้เล่าบรรยากาศทริปนี้ให้ฟังว่า ไปกับเพื่อนๆ เกือบ 10 คนประมาณ 1 สัปดาห์ ชม ไฮโซเซนต์ น่ารักดูแลดี ช่วยสอนเล่นสโนว์บอร์ด พาไปทานอาหารอร่อยๆ เดินเล่น ช้อปปิ้ง แต่ไม่ได้เปย์หนักให้อะไรเป็นพิเศษ
ส่วนที่แฟนๆ หลายคนแอบลุ้นว่าทริปนี้จะได้เห็นรูปคู่เปิดตัวอย่างเป็นทางการหรือเปล่านั้น สาวมิว ยอมรับว่ามีถ่ายรูปคู่เอาไว้แต่ไม่ได้ลง หลายคู่เปิดไปแล้วตัวเธอก็อยากโพสต์เหมือนกัน ถ้าโพสต์ไปฝ่ายชายก็คงดีใจ แต่ถึงยังไงก็ขอคิดดูก่อน ไม่ได้กลัวว่าการเปิดตัวจะโดนกระแสโจมตีหรืออะไรแค่คิดว่าเป็นเรื่องส่วนตัวที่อยากเก็บไว้มากกว่า สำหรับแพลนวาเลนไทน์ที่จะถึงนี้ สาวมิว มีคิวถ่ายละคร ฝ่ายชายเลยขออนุญาตไปทำงานที่เชียงใหม่ ไม่ได้หวังโมเม้นท์เซอร์ไพรส์อะไรเพราะอยู่กันคนละจังหวัด สาวมิว ยอมรับว่าความสัมพันธ์ตอนนี้ทุกอย่างชัดเจน พูดเต็มปากเต็มคำให้ ไฮโซเซนต์ ใช้สถานะคนรู้ใจเป็นที่เรียบร้อยแล้วจ้าาา
![มิว นิษฐา](https://img-ha.mthcdn.com/tmYIWtnGXSVSvGD-9cyWMUGHCGw=/gossipstar.com/app/uploads/content/2019/02/05/243929-r-1549344830121.jpg)
![มิว นิษฐา](https://img-ha.mthcdn.com/DpmNfF6k6n1xhIK707ts0zLvpjM=/gossipstar.com/app/uploads/content/2019/02/05/243930-r-1549344857394.jpg)
![มิว-ไฮโซเซนต์ ทริปญี่ปุ่น](https://img-ha.mthcdn.com/MlC52Y1so3dPf3PTDk9hdfm0cWM=/gossipstar.com/app/uploads/content/2019/02/05/243931-r-1549346905998.jpg)
![พาทานข้าวกับแก๊งเฟอร์บี้](https://img-ha.mthcdn.com/oWOacMCPiEK1ksoh7rESzZv42P0=/gossipstar.com/app/uploads/content/2019/02/05/243932-r-1549347225274.jpg)
![ทานข้าวกับแก๊งเพื่อนไฮโซเซนต์](https://img-ha.mthcdn.com/gKD_q79u73MvWQmH-iZD8PehBdo=/gossipstar.com/app/uploads/content/2019/02/05/243933-r-1549347309807.jpg)
![ทริปเที่ยวทะเลกับฝั่งไฮโซเซนต์](https://img-ha.mthcdn.com/VexKmwASPxR782ZaapyuHrROUQU=/gossipstar.com/app/uploads/content/2019/02/05/243934-r-1549347002924.jpg)