ถึงจะมีหนุ่มๆ เข้ามาจีบมากมายแต่ก็ยังไม่มีคนไหนเข้าตาถูกใจสักที สำหรับดาราสาวแซ่บ เมย์ พิชญ์นาฏ สาขากร ที่ประกาศตัวเป็นโสดอีกแล้ว ตอนนี้มุ่งหน้าทำธุรกิจเมคมันนี่อย่างเดียว ล่าสุดเปิดตัวธุรกิจใหม่ร้านขนม The Blooming Gallery ณ Lido Connect เจ้าตัวถึงกับนับไม่ถูกว่าเป็นธุรกิจที่เท่าไหร่ของตัวเอง เพราะมีเยอะเหลือเกิน
![](https://img-ha.mthcdn.com/ZqqUea5SoXIIyzNxYxxiu7LqG5w=/gossipstar.com/app/uploads/2019/09/003-4-799x1200.jpg)
เมย์ พิชญ์นาฏ ไม่กลัวผู้ชายไม่กล้าเข้าหาผู้หญิงเก่ง เพราะถึงจะโสดก็มีหนุ่มเข้ามาเรื่อยๆ แค่ยังไม่เจอคนที่เคมีตรงกัน ตอนนี้ 70% คืองาน อีก 30% คือครอบครัวและเพื่อน เวลาเป็นเงินเป็นทอง ขอทุ่มเทให้งานดีกว่า ไม่ได้ตั้งสเปกสูง ไม่เน้นคนรวย แต่ชอบคนมีเสน่ห์ที่ทำให้อยากคุยอยากรู้จัก มองข้อดีของการเป็นโสดคือจะคุยกับใครกี่คนก็ได้ ไม่เหงามีคนเข้ามาจีบตลอดเวลา ถ้ามีแฟนเป็นตัวเป็นตนเมื่อไหร่พร้อมเปิดแน่นอน เพราะอยากอวดแฟนเหมือนคนอื่นบ้าง แต่ตอนนี้นิยามสั้นๆ ไว้ว่า ขอมีเงิน ไม่มีผู้ก็ได้
![](https://img-ha.mthcdn.com/o2zBjKNCVifJRRHlhPo-rtysEaw=/gossipstar.com/app/uploads/2019/09/011-4.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/AK6woRnCSR81xEvajSEC-0BAsjU=/gossipstar.com/app/uploads/2019/09/008-2-970x1200.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/3arakQQLKApxQoKgupK_NsZxBpM=/gossipstar.com/app/uploads/2019/09/009-2-965x1200.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/vo6l7WXlbjdmCTLQIICRwVdF7Mw=/gossipstar.com/app/uploads/2019/09/010-3-962x1200.jpg)