เกิดประเด็นให้ออกมาเคลียร์ด่วนๆ สำหรับนางแบบและนักแสดงสาว ต้าเหนิง กัญญาวีร์ หลังจากไอจีของเธอไปกดถูกใจคอมเม้นท์หนึ่งที่ใช้คำรุนแรงต่อว่านางเอกสาว แพทริเซีย กู๊ด ถึงเรื่องนอกใจมีมือที่ 3 ซึ่งหลายคนมองว่า สาวต้าเหนิง เป็นเพื่อนสนิทกลุ่มเดียวกับฝ่าย พีช พชร จนโดนจับตามองว่า มือลั่นหรือตั้งใจกดกันแน่?
![](https://img-ha.mthcdn.com/N4gdQTxG_H5kcLIyM89LCnzz_4Y=/gossipstar.com/app/uploads/2019/09/007-7.jpg)
งานนี้ ต้าเหนิง กัญญาวีร์ เปิดใจเอาไว้ว่า “หนูผิดพลาดไปแล้ว” มีคนโทรมาบอกว่าไอจีของเธอไปกดถูกใจคอมเม้นท์ต่อว่า สาวแพท ซึ่งรู้จักกัน จึงรีบโทรไปขอโทษทันที แล้วค่อยกลับมาให้คนช่วยตามหาว่าคอมเม้นท์ไหนจึงไปกดถูกใจออก มือลั่นพอเหมาะพอเจาะกับช่วงเวลาที่มีประเด็นนี้พอดี และเธอได้เจอ หนุ่มพีช พอดี แต่คุยกันเรื่องทั่วไป ไม่ได้คุยอะไรกันถึงเรื่องนี้
ต้าเหนิง ยอมรับตอนแรกเครียดและตกใจมากถึงขั้นกรี๊ดเลย รีบโทรหา แพทริเซีย กลัวทำให้รู้สึกไม่ดีต่อกัน ซึ่ง สาวแพท บอกว่าดีเลยที่โทรมาบอก เพราะยังไม่รู้เหมือนกัน คุยแล้วเข้าใจดีไม่ได้มีปัญหาอะไร พอได้มาเจอที่งานก็คุยกันปกติ ยืนยันไม่อยากแบ่งฝักแบ่งฝ่ายหรือทีมไหนทั้งนั้น เพราะรู้จักทั้งคู่ ประเด็นนี้เป็นเรื่องของคนสองคน ขอรับรู้อยู่ห่างๆ ไม่ไปตัดสินอะไรใครดีกว่า พร้อมเล่าความโก๊ะของตัวเองว่า มือลั่นบ่อยอยู่แล้ว แต่ไม่ได้เป็นเรื่องแบบนี้ ต่อไปจะระมัดระวังในการเล่นโซเชียลมากขึ้น
อัลบั้มภาพ 6 ภาพ
![ต้าเหนิง กัญญาวีร์](https://img-ha.mthcdn.com/DF9jm9oX1Rfy3Pf6_kQPhbHlFMo=/gossipstar.com/app/uploads/2019/09/001-8.jpg)
![ต้าเหนิง กัญญาวีร์](https://img-ha.mthcdn.com/g-zB9wWijjtWsLuICcezSRDqCng=/gossipstar.com/app/uploads/2019/09/006-8-799x1200.jpg)
![ต้าเหนิง กัญญาวีร์](https://img-ha.mthcdn.com/i_90slb4nLOTbczcAOompo-mKSw=/gossipstar.com/app/uploads/2019/09/004-8-799x1200.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/xuRFk95vTXPMPMpHMQHGk9k8RAI=/gossipstar.com/app/uploads/2019/09/008-6.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/ELOIdldm2u3ylddNG1mG2ZvOjQI=/gossipstar.com/app/uploads/2019/09/009-6.jpg)