อยู่ๆ ก็กลายเป็นประเด็นดราม่า สำหรับพระเอกหนุ่ม หมาก ปริญ หลังจากโพสต์ความคิดเห็นรุนแรงลงไอจีสตอรี่กล่าวถึงผู้นำ ซี่งหลายคนโยงเรื่องการเมือง ก่อนที่เจ้าตัวจะลบข้อความดังกล่าวทิ้ง และโพสต์อันใหม่เป็นคำขอโทษพร้อมยืนยันว่าไม่ได้เจตนาพาดพิงการเมือง
![](https://img-ha.mthcdn.com/qQnrIefgAcOVQk8psIpYXGsFSQA=/gossipstar.com/app/uploads/2020/02/drama-mark-1-828x1200.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/sIb-LnKmvaLnujCgXrR3e6HGTzg=/gossipstar.com/app/uploads/2020/02/drama-mark-2-761x1200.jpg)
ล่าสุดมีโอกาสเจอ คิมเบอร์ลี่ เลยได้ชี้แจงแทนหวานใจกับประเด็นดราม่านี้ สาวคิม ยอมรับตกใจ ได้คุยกันบ้างนิดหน่อยแต่ยังไม่ได้เจอเพราะฝ่ายชายไปถ่ายละครที่ต่างจังหวัด มั่นใจไม่เจตนาโพสต์การเมือง ปกติเป็นคนชอบโพสต์คำคมอยู่แล้ว ข้อความที่โพสต์ก็ไม่ได้เขียนเอง เข้าใจกระแสคนเชื่อมโยงขุดเรื่องเก่ามาเป็นประเด็น
![](https://img-ha.mthcdn.com/Qb-pdd5FxmyQG6zPwOGnnC0Es3o=/gossipstar.com/app/uploads/2020/02/kim-1.jpg)
เห็นที่หมากโพสต์แล้วใช่ไหมที่เป็นประเด็นดราม่า?
“(หัวเราะ) เห็นเพราะว่าผู้จัดการส่งมาให้ดูค่ะ ไม่ได้เห็นเอง”
แฮชแท็กขึ้นเทรนด์ทวิตเตอร์เลย?
“ก็ตกใจเลยค่ะ เพราะไม่คิดว่าจะมีอะไรแบบนี้นะ แล้วเราก็ได้คุยบ้างแล้วนิดหน่อยค่ะ ซึ่งโอเคพี่เขาบอกว่าเขาไม่ได้ตั้งใจจริงๆ มันโพสต์ไปโดยที่ไม่รู้ตัวอะไรแบบนี้”
ผลออกมาเป็นแบบนี้เขาไม่สบายใจไหม?
“ก็คงเครียดนะคะ คือพี่หมากเขาเป็นคนที่ชอบโพสต์คำคมเป็นโควทต่างๆ จากโน่นจากนี่ เขาก็จะเซฟๆ มาเยอะมากเลย ซึ่งเขาโพสต์ทุกวัน ทุกเช้า อย่างที่ทุกคนเห็น เรื่องดีเทลอาจจะต้องไปถามพี่หมากนะคะว่ามันเกิดอะไรขึ้น แต่คิมเชื่อว่าเขาไม่ได้ตั้งใจจริงๆ”
มันบังเอิญเป็นช่วงเหตุการณ์ในบ้านเมืองเราพอดี?
“คิมไม่รู้ แต่ว่าเราก็เคยคุยกันนะคะเรื่องนี้ คือเขาเป็นคนที่ไม่เคยออกความคิดเห็นอะไรเกี่ยวกับแบบนี้เลย ก็เลยงงเหมือนกันว่ามันเกิดอะไรขึ้น”
เขาทราบใช่ไหมว่าสิ่งที่เขาโพสต์มันโดนโยงไปถึงเรื่องทางการเมือง?
“อันนี้ต้องไปถามเขาเองค่ะ มันก็ค่อนข้างที่จะเซนซิทีฟมาก แต่คิมคิดว่าพี่หมากไม่ได้มีความตั้งใจอย่างนั้นแน่นอน”
![](https://img-ha.mthcdn.com/1T8PpYmZx2WEibdBjleKJzpL3Tk=/gossipstar.com/app/uploads/2020/02/kim-5-800x1200.jpg)
กระแสในทวิตเตอร์ค่อนข้างแรงมาก เขารับมืออย่างไรบ้าง?
“ไม่ได้เจอพี่หมากเลยค่ะ เพราะว่าเขาไปถ่ายละครที่เขาใหญ่ 3 วัน ตอนที่เกิดเรื่องก็ไม่รู้เรื่องเลย ตอนนี้ก็ยังไม่ได้เจอเขาค่ะ”
เขาเครียดกับกระแสไหม?
“เขาก็เครียด เขาก็ขอโทษเราเหมือนกัน เพราะรู้ว่าเรามีงาน เขาก็บอกว่าไม่ได้ตั้งใจ”
เราห่วงเขาไหม?
“ก็เป็นห่วงด้วยค่ะ”
ญาญ่าก็โดนหางเลขไปด้วย เพราะไปคอมเม้นท์ใต้รูป ได้คุยกับญาญ่าไหม?
“ยังไม่ได้คุยเลยค่ะ อันนี้ไม่รู้ อันนี้ก็ไม่น่าจะเป็นเรื่องที่เกี่ยวข้องค่ะ อย่าดึงใครเข้ามาเกี่ยวข้องเลยดีกว่า”
บางคนก็บอกว่าหมากเขียนภาษาไทยงงๆ อ่านยังไงก็ไม่เข้าใจ?
“อันนั้นเขาก๊อบมานะคะ เขาไม่ได้พิมพ์เองค่ะ เขาเป็นคนที่ชอบเซฟคำพูดโน่นนี่ แล้วก็โพสต์ไปเรื่อยๆ ไม่ได้พิมพ์เอง”
![](https://img-ha.mthcdn.com/dGS-guZ2xy2SjHXvJKNomdR9BQM=/gossipstar.com/app/uploads/2020/02/kim-3-800x1200.jpg)
ตอนนี้เขาหายเครียดหรือยัง?
“คือพี่หมากเขาเป็นคนชิลล์อะนะ เดี๋ยวรอถามเขาดีกว่าค่ะ แต่ว่าตอนที่คุยเมื่อวานเขาก็ตกใจเหมือนกัน คือเราก็ได้คุยกับเขาบ้างแล้ว แต่ยังไม่ได้เจอเลยค่ะ”
พอเรื่องนี้เกิดขึ้น คนก็ไปขุดเรื่องเก่าๆ มา กลายเป็นว่าเหมือนทำอะไรก็ไม่ค่อยคิด?
“(หัวเราะ) มันเป็นเรื่องธรรมดามั้งที่อยู่ตรงนี้ ใครขุด ใครเชื่อมโยงเรื่องโน้นเรื่องนี้ กลายเป็นประเด็นได้หมด”
จากนี้เราต้องระมัดระวังเกี่ยวกับการโพสต์มากแค่ไหน?
“คือพื้นฐานเรารู้อยู่แล้วค่ะ ว่าเราควรจะต้องระมัดระวังมากน้อยแค่ไหน ไม่คิดเลยว่าจะมีเรื่องแบบนี้เกิดขึ้นค่ะ เพราะว่าเราไม่ออกความคิดเห็นอะไรเกี่ยวกับเรื่องนี้อยู่แล้ว”
ปกติเวลาเกิดเหตุการณ์สำคัญในบ้านเมือง ตอนที่เราอยู่กับหมาก เขามีความคิดเกี่ยวกับข่าวนั้นๆ อย่างไรบ้าง?
“คิมไม่ได้เข้าข้างพี่หมากเลยนะคะ แต่เขาไม่เคยออกความคิดเห็น ไม่ว่าจะเม้าท์ดารา ไม่ว่าจะอะไรก็แล้วแต่ แบบว่าคุยกันเวลาแต่งหน้าอะไรแบบนี้ (หัวเราะ) เขาก็ไม่เคยออกความคิดเห็น เป็นคนที่ไม่ชอบเม้าท์ ไม่ชอบพูด”
เขาไม่เคยมีอารมณ์ร่วมกับสังคมเลยใช่ไหม?
“ไม่เลย ไม่เลยจริงๆ ก็เลยงง เดี๋ยวไปถามเขาค่ะ”