คราวก่อนอดีตนักแสดงชื่อดัง มะหมี่ นภคปภา โพสต์รูปคู่สามีด้วยความดีใจที่ได้กลับมาจากประเทศเยอรมันเพื่อเตรียมตัวคลอดลูกสาวฝาแฝดที่เมืองไทย ก่อนหน้าที่โควิด-19 จะระบาดหนักที่เยอรมัน แม้ว่าสามีอยากจะให้ลูกคลอดที่นั่น แต่เธอตัดสินใจขอกลับเมืองไทย กลับมากินอาหารไทยฝีมือคุณแม่ และด้วยความรักเมืองไทยที่เธอบอกว่า “ไม่มีที่ไหนสุขใจเท่าบ้านเรา”
ล่าสุด มะหมี่ นภคปภา คลอดลูกสาวฝาแฝดให้กับ นิโคลไลน์ สามีเศรษฐีชาวบัลแกเรีย เรียบร้อยแล้ว โดยคุณแม่ป้ายแดงโพสต์อวดภาพลูกสาวเอาไว้ว่า
“มีความสุขที่สุดเมื่อเห็นหน้าลูกสาว 2 คน คนแรกชื่อ อเซีย คนที่สองชื่อ ซิณเฏียร์ คุณแม่เพิ่งได้ออกจากห้อง ICU เนื่องจากครรภ์เป็นพิษในวันที่ผ่าคลอด ก่อนหน้านั้นไม่มีอาการอะไรเลย วันนี้แม่มีแรงขอลงรูปลูกสาว”
ทีมข่าว Gossipstar.com ขอแสดงความยินดีด้วยนะคะ
![](https://img-ha.mthcdn.com/Q_bJY9f4r6IEkp1_TRGNUnwhKOA=/gossipstar.com/app/uploads/2020/05/mamee-1-976x1200.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/LuZA_BJtYlJ6NvbnH8M8UQ6w2Q0=/gossipstar.com/app/uploads/2020/05/mamee-2.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/pn4Ls8vsTTWyeqYnAOSt3uuEs7c=/gossipstar.com/app/uploads/2020/05/mamee-3-975x1200.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/IbqFLrEhJfJqFlrNI0KoGbjguw0=/gossipstar.com/app/uploads/2020/05/mamee-4-973x1200.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/XxW_MsWdPefl8JDTe0CqyK1o2yA=/gossipstar.com/app/uploads/2020/05/mamee-5.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/PN5xdMPOGuVl_lUTOIudZ_d9q4Q=/gossipstar.com/app/uploads/2020/05/mamee-6.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/nbir9kkVzozlM4eYdbj5z7sQig4=/gossipstar.com/app/uploads/2020/05/mamee-7.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/S1F6QaVkYXUxQdytN-uuB2eRk4o=/gossipstar.com/app/uploads/2020/05/mamee-8-977x1200.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/bfqc28B52gmCx7rbs_0eq6qaJhk=/gossipstar.com/app/uploads/2020/05/mamee-9-977x1200.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/KNQD1L8L2muDeH9glGP5TSHh_aw=/gossipstar.com/app/uploads/2020/05/mamee-10.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/cNddayseVyTooLiqT8Rvp8w4jBk=/gossipstar.com/app/uploads/2020/05/mamee-11.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/8z8AslFMJQFLLkHp573Im7qXeVk=/gossipstar.com/app/uploads/2020/05/mamee-12.jpg)
ขอบคุณภาพจาก IG @ napakpapha