หวานมากกก แต่ก็เป็นความหวานแบบเสียวๆ สำหรับคู่สามีภรรยาแห่งวงการบันเทิงไทยอย่าง ต๊ะ วริษฐ์ และ แอน วริษฐา ที่วันแห่งความรักปีล่าสุด วาเลนไทน์ 2020 ที่ผ่านมา ทั้งคู่จูงมือไปจดทะเบียนสมรสลอยฟ้า ขึ้นบอลลูนท้าความสูงและความเสียวไกลถึง จ. เชียงราย ในงาน Singha Park Chiang Rai International Valentine’s Balloon Fiesta 2020 ซึ่งงานนี้ ต๊ะ – แอน ทั้งฟินทั้งเสียวกับประสบการณ์ขึ้นบอลลูน แม้จะเป็นคนที่กลัวความสูงค่อนข้างมากก็ตาม
“มีความสุขมาก เราไม่มีโอกาสที่จะมาจดทะเบียนบนบอลลูนกันบ่อยๆ อยู่แล้ว จากนี้ไปทุกๆ วันที่ 14 ก.พ. เราจะนึกย้อนกลับมาว่าเราเคยมาจดทะเบียนสมรสกันในที่แบบนี้ ได้ขึ้นบอลลูน จริงๆ ผมเป็นคนที่กลัวความสูงมากนะ เพื่อนๆ จะรู้หมด แต่ครั้งนี้อยากทำเพื่อคนรัก ครั้งหนึ่งในชีวิต มันเป็นเรื่องที่น่าจดจำ มันจะอยู่ในใจเราตลอดไปครับ ปีนี้เป็นวาเลนไทน์แรกของเรา 2 คนในการใช้ชีวิตคู่ด้วย เป็นความทรงจำที่ดีมาก เมื่อก่อนวาเลนไทน์ก็เป็นแค่วันหนึ่ง แต่นับจากปีนี้ไปมันจะเป็นวันที่เราจดจำ เพราะเราจดทะเบียนกันในวันนี้ มันคือวันสำคัญของคู่เรา” ต๊ะกล่าว
อัลบั้มภาพ 6 ภาพ
![](https://img-ha.mthcdn.com/AplY26zNEiW9Zw-XbboYk_-F-T8=/gossipstar.com/app/uploads/2020/02/63-1.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/vSoLB34szF_pv2gP3GpZvIm9GdI=/gossipstar.com/app/uploads/2020/02/60-1.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/865SsEnerw5j7Ocrt2R6dx__Kow=/gossipstar.com/app/uploads/2020/02/64-1.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/jrUn876sn8cB7953uhz9neFjFBE=/gossipstar.com/app/uploads/2020/02/61-2.jpg)