กลับมาใช้สถานะสาวโสดอีกครั้ง สำหรับนางเอกร่างเล็ก เต้ย จรินทร์พร หลังจากเลิกรากับพระเอกหนุ่ม อาเล็ก ธีรเดช ที่คบหาดูใจกันมานานกว่า 3 ปี ล่าสุดมีโอกาสเจอ สาวเต้ย มาร่วมงานเปิดตัวแบรนด์แอมบาสเดอร์ ALBA ในงาน Siam Paragon Watch Expo 2020 เลยได้เปิดใจถึงสาเหตุรักล่มให้ฟังเป็นครั้งแรก
เต้ย จรินทร์พร ยอมรับว่าเสียดายเวลา 3 ปีที่ผ่านมา แต่ไม่เสียดายที่เราได้รักและรู้จักกัน ทั้งหมดเป็นการตัดสินใจร่วมกันของทั้งคู่ ยืนยันไม่มีมือที่ 3 เป็นเรื่องของคนสองคนที่มีทั้งความทรงจำดีๆ และเรื่องที่ไม่เข้าใจกัน เข้ากันไม่ได้ ซึ่งไม่ใช่เรื่องง่ายในการยุติความสัมพันธ์ เพราะทุกอย่างต้องใช้เวลา ตอนนี้ทั้งคู่สามารถเป็นเพื่อนที่ดีต่อกันได้ มีอะไรก็ยังคุยกันได้เสมอ ก่อนมาให้สัมภาษณ์ครั้งนี้ก็ได้คุยกันแล้ว พร้อมกับชมฝ่ายชายว่าเป็นอีกคนหนึ่งที่น่ารักมากๆ ในชีวิตของเธอ
ส่วนประเด็นที่ว่า สาวเต้ย ไปคบหาดูใจกับไฮโซนั้น เจ้าตัวบอกว่า ไม่เข้าใจคำว่าไฮโซคืออะไร แต่การจะคบกับใคร เธอจะมองที่คุณค่าความเป็นคนของคนนั้นมากกว่า ให้ความสำคัญกับความเข้าใจความเข้ากันได้มากกว่าที่ทุกคนโฟกัสเรื่องไฮโซหรือไม่ไฮโซ ทำให้ไม่เครียดประเด็นที่คนจับตามองว่าสาวๆ แก๊งเฟอร์บี้ต้องคบแต่ผู้ชายไฮโซ เพราะรู้ตัวเองดีว่าทำอะไรอยู่ ตอนนี้ยังไม่มีใครเข้ามา และไม่สามารถรู้ได้ว่าอนาคตคนที่เข้ามาจะเป็นใคร จะไฮโซหรือไม่ไฮโซ จะเป็นคนในวงการหรือนอกวงการ สำหรับโอกาสรีเทิร์นกับ หนุ่มอาเล็ก ก็เป็นเรื่องของอนาคตที่ยังตอบไม่ได้เช่นกัน
![](https://img-ha.mthcdn.com/uMEvUPscJHsybFp65AT9Gd8mltY=/gossipstar.com/app/uploads/2020/07/toeyjarin-3-800x1200.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/CxFLWxlcfknoQcR9Cr65mL6mwCk=/gossipstar.com/app/uploads/2020/07/toeyjarin-4-800x1200.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/uuTNJiiQWWpZj4ZUINsG9KISSF4=/gossipstar.com/app/uploads/2020/07/toeyjarin-6-800x1200.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/onT3992Eg7CRLwUwQjAJr8tSziA=/gossipstar.com/app/uploads/2020/07/toeylek-1.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/qMj0pGDVWq5Mm3bgwkJ644tvnC8=/gossipstar.com/app/uploads/2020/07/toeylek-2-960x1200.jpg)