ปฏิบัติการช่วยเหลือคนตกทุกข์ได้ยากแบบไม่แคร์เวิลด์เริ่มต้นขึ้นอีกครั้ง! เมื่อล่าสุดนักแสดงใจหล่อฉายา พระเอกเก็บศพ อย่าง บิณฑ์ บรรลือฤทธิ์ ควักเงินส่วนตัวมอบให้กับชาวบ้านหลายครัวเรือนที่หาเช้ากินค่ำ ในพื้นที่ชุมชนการเคหะเมืองใหม่บางพลี
ด้วยเพราะสถานการณ์การแพร่ระบาดของ ไวรัสโคโรน่า หรือ โควิด-19 (COVID-19) ทำให้พี่น้องคนไทยบางส่วนใช้ชีวิตลำบาก หนุ่มบิณฑ์ จึงนำทีม อาสาสมัครมูลนิธิร่วมกตัญญู เคาะประตูห้องเช่าแจกเงินส่วนตัวให้กับชาวบ้านที่รายได้น้อย ใช้ชีวิตแบบหาเช้ากินค่ำ แม้จำนวนจะไม่มากไม่มาย แต่ 500 บาท คงพอให้ชาวบ้านต่อชีวิตไปได้อีกหลายวัน ในช่วงที่บ้านเมืองวิกฤติด้วยโรคระบาดเช่นนี้
Did you know? : บิณฑ์ บรรลือฤทธิ์ เป็นคนบันเทิงที่ช่วยเหลือสังคมอย่างมากมาย โดยเขาทำงานเป็นอาสาสมัครมูลนิธิร่วมกตัญญูมานานกว่า 20 ปี โดยไม่ได้รับค่าตอบแทน ล่าสุดเมื่อกลางปีก่อน (2562) หนุ่มบิณฑ์ ช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วมที่ จ. อุบลราชธานี โดยเปิดรับบริจาคเงินเพื่อช่วยเหลือผู้ประสบภัย มียอดบริจาคมากถึง 400 กว่าล้านบาท
ขอบคุณรูปภาพประกอบจาก เพจ : บิณฑ์ บรรลือฤทธิ์
![](https://img-ha.mthcdn.com/LKU0grVuhw2g9OPycixSmRjzKHs=/gossipstar.com/app/uploads/2020/04/20-1.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/I0rN-NQgnRA4yUf843UNYPx7bu4=/gossipstar.com/app/uploads/2020/04/21-1-674x1200.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/WBUCR1Fnl0auMd2WsnmBuKuV6L0=/gossipstar.com/app/uploads/2020/04/22-675x1200.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/duMzzXOajwhrqcEeWOt9e0JDvM8=/gossipstar.com/app/uploads/2020/04/23.jpg)