รู้จักกันมา 5 ปี คอยช่วยเหลือ เป็นที่ปรึกษากันตลอดๆ แต่ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่หนุ่ม ไมค์ ภัทรเดช กับสาว ปุ๊กลุก ฝนทิพย์ เขาจะขยับสถานะจากเพื่อนสนิ๊ทสนิท เป็นฟ่งเป็นแฟนสักที เพราะถามไถ่กันทีไหร่ทั้งคู่ก็ยังยืนคำเดิมว่าเป็นเพื่อนแบบนี้ไปเรื่อยๆ ดีแล้ว จนไม่นานมานี้ก็มีเรื่องให้ต้องมาอัปเดตกันต่อ เมื่อทั้งคู่เขาชวนกันไปดูรถที่งานมอเตอร์โชว์ แถมยังมีคนแอบเห็นว่าหนุ่ม ไมค์ เดินจูงมือสาว ปุ๊กลุก ซะด้วย อุต๊ะ! แบบนี้แล้วเจ้าตัวจะว่ายังไง พอวันนี้ได้มาเจอที่งาน Grand Opening JREEYA หนุ่ม ไมค์ เลยเผยว่า
จริงๆ ก็มีหลายคนไปด้วย ทั้งเพื่อนตัวเอง และคุณพ่อของสาว ปุ๊กลุก ก็ไป เพราะคุณพ่อของอีกฝ่ายกำลังอยากได้รถ ตนพอมีความรู้ก็เลยพากันไปช่วยดู ส่วนเรื่องเดินจับมือนั้นคงไม่ใช่ เพราะคนเยอะแยะ อีกอย่างคุณพ่อสาวปุ๊กลุกก็อยู่จะไปเดินจับมือได้ยังไง อาจจะเป็นช่วงส่งโบร์ชัวร์ให้กันรึเปล่า และสำหรับความสัมพันธ์ก็เป็นเพื่อนแบบนี้กันไปดีแล้ว ยอมรับว่าพัฒนาไปในทางที่ดี และต่างฝ่ายต่างก็เคยเจอครอบครัวของกันและกัน แต่ทั้งนี้ทุกอย่างก็ต้องใช้เวลาให้มันชัวร์จริงๆ เพราะตนเป็นผู้ชายถ้าเลิกกันก็คือไปต่อได้ แต่ผู้หญิงจะเสีย
ขอบคุณรูปภาพจากIG: @mike_pattaradet, @pooklook_fonthip
![](https://img-ha.mthcdn.com/AT6E7AzRoSqPNKBIl3O6XZWjwMY=/gossipstar.com/app/uploads/2019/12/m4-1.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/T4jA8UsHrRqycejwyEyy9mlVYnQ=/gossipstar.com/app/uploads/2019/12/m3-3.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/t5cOMFTlsnfmgRSla-qDgiSSujk=/gossipstar.com/app/uploads/2019/12/m1-3.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/oE8-_UkR8_v8zJtDp96-XjPFBKQ=/gossipstar.com/app/uploads/2019/12/p3-5.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/vgsf1c8EDB--Uw4F_Cy22nYSSiY=/gossipstar.com/app/uploads/2019/12/p1-5.jpg)
![](https://img-ha.mthcdn.com/iyB0u379ZosXwKJLvyGHaVcxTEA=/gossipstar.com/app/uploads/2019/12/p2-4.jpg)