นักแสดงหนุ่มที่ฮอตตลอดกาลอย่าง อีดงอุค (Lee Dong Wook) ได้ถูกรับเลือกในตำแหน่งทูตของงานแข่งขันกีฬา 2018 Pyeongchang Winter Olympics และ Paralympic Winter Games
เมื่อวันพุธที่ผ่านมา (10 ม.ค.) คณะกรรมการจัดงานโอลิมปิกแถลงการณ์ว่า อีดงอุคได้รับมอบหมายในฐานะทูตของงานพิธีการและจะแต่งตั้งอย่างเป็นทางการในวันที่ 12 มกราคมนี้ ณ Foreign Press Center Korea in Seoul
ทางด้านตัวแทนก็ได้เผยว่า “อีดงอุคได้เสียงตอบรับที่ดีมากจากการรับบทยมทูตในซีรีส์ Goblin จนกลายเป็นกระแสของฮันรยูสตาร์ในช่วงนี้“
2018 Pyeongchang Winter Olympics จะมีพิธีเปิดในวันที่ 9 กุมภาพันธ์
![อีดงอุค](https://img-ha.mthcdn.com/4nK03BsIEb25GKnh3UZq3FK2wDg=/gossipstar.com/app/uploads/content/2018/01/12/195264-r-1515725012949.jpg)
ขอบคุณข้อมูลจากเว็บไซต์ soompi.com