เรียกว่ามาแรงจริงๆ สำหรับพระเอกจองแฮอิน (Jung Hae In) ที่ขึ้นแท่นรับบทนำในซีรีส์ Something in the Rain เป็นครั้งแรกก็กลายเป็นอปป้าแห่งชาติไปแล้วอีกคน แน่นอนว่าเหล่าบริษัทธุรกิจต่างๆ นานา ต้องเล็งตัวเขามาเป็นพรีเซ็นเตอร์อย่างพลาดไม่ได้
The Korea Reputation Center ได้จัดอันดับสำรวจคนดังชายที่มีอิทธิพลต่อแบรนด์สินค้าประจำเดือนพฤษภาคมโดยเก็บข้อมูลตั้งแต่วันที่ 23 เมษายน ถึง 24 พฤษภาคม และมีผลออกมาว่า จองแฮอิน ขึ้นแท่นอันดับหนึ่งด้วยคะแนนสูงถึง 2,113,677 แต้มเลยทีเดียว ส่วนอันดับสองคือ กงยู (Gong Yoo) เจ้าเก่าที่มีคะแนนทิ้งห่างจาก จองแฮอินอยู่ที่ 1,586,732 แต้ม ส่วนอันดับสามคือ คังแดเนียล (Kang Daniel) นักร้องบอยแบรนด์ที่มาแรงที่สุดในยุคนี้อย่าง Wanna One ได้คะแนนไป 1,526,591 แต้ม
![จองแฮอิน - กงยู - คังแดเนียล](https://img-ha.mthcdn.com/3F9D2eLlNFfe0ivJpaOMTFM-Vzg=/gossipstar.com/app/uploads/content/2018/05/27/212876-r-1527389103475.jpg)
ส่วนตั้งแต่อันดับที่สี่ถึงสิบได้แก่ พัคซอจุน (Park Seo Joon), แบ็คจองวอน (Baek Jong Won), พัคโบกอม (Park Bo Gum) , โจเซโฮ (Jo Se Ho), ยูแจซอก (Yoo Jae Suk), รยูจุนยอล (Ryu Joon Yeol) และ คิมมินแจ (Kim Min Jae) ตามลำดับ
![จัดอันดับคนดังชายที่มีอิทธิพลต่อแบรนด์สินค้า](https://img-ha.mthcdn.com/BBxLHuE26_T5ok3lpEUsmkIr6xw=/gossipstar.com/app/uploads/content/2018/05/27/212877-r-1527389209220.jpg)
ขอบคุณข้อมูลจากเว็บไซต์ allkpop.com