เมื่อสองนักแสดงดาวรุ่งระหว่าง จองแฮอิน (Jung Hae In) พระเอกซีรีส์ Something in the Rain และ คิมโกอึน (Kim Go Eun) นางเอกซีรีส์ Goblin ได้โคจรมาร่วมงานกันในภาพยนตร์เรื่องใหม่สไตล์โรแมนติก ที่พร้อมจะส่งความฟินให้กับคนดู
เมื่อช่วงปลายสัปดาห์ที่ผ่านมา ค่ายหนัง CGV Arthouse ได้ออกมาประกาศว่าคิมโกอึนและจองแฮอิน มาจะรับบทนำในภาพยนตร์เรื่อง Yoo Yeol’s Music Album ซึ่งหนังเรื่องนี้เป็นแนวโรแมนติก – เมโลดราม่า เป็นเรื่องราวเกี่ยวกับความรักของ “ฮยอนอู” (รับบทโดย จองแฮอิน) และ”มีโซ” (รับบทโดย คิมโกอึน) ที่ตกหลุมรักกันโดยจะเล่าเรื่องราวของพวกเขาผ่านรายการวิทยุ
ทั้งนี้ Yoo Yeol’s Music Album เป็นผลงานกำกับของจองจีอู ที่เคยร่วมงานกับคิมโกอึนในภาพยนตร์ Eungyo ซึ่งนับว่าเป็นผลงานการแสดงชิ้นแรกของเธอ และยิ่งไปกว่านั้น นี่จะเป็นครั้งที่สองที่นางเอกสาวได้ร่วมงานกับ จองแฮอิน หลังจากเคยเข้าฉากด้วยกันเล็กๆ น้อยๆ ในซีรีส์ Goblin
Yoo Yeol’s Music Album เปิดกล้องถ่ายทำไปแล้วเมื่อต้นเดือนกันยายน และมีกำหนดฉายในโรงภาพยนตร์ปี 2019
![คิมโกอึน - จองแฮอิน](https://img-ha.mthcdn.com/8BLlKyPeR2SvgHg2rWNo2lYlYeM=/gossipstar.com/app/uploads/content/2018/09/15/227015-r-1537017370913.jpg)
ขอบคุณข้อมูลจากเว็บไซต์ soompi.com