ฮือฮาในช่วงปลายปี 2018 ที่ผ่านมา สำหรับท่าถ่ายรูปสุดแนวที่มีลักษณะนั่งซ้อนกัน 4 คน ใครๆ เห็นต่างก็ร้องว้าว! และคาดเดากันว่าท่านี้แหละจะกลายเป็นเทรนด์ถ่ายรูปสุดชิคในปี 2019 มาวันนี้ได้เห็นคนบันเทิงเปิดเทรนด์ใหม่สุดล้ำนี้แล้ว ซึ่งไม่ใช่ใครที่ไหนแต่เป็นนางเอกฮอตที่กำลังมีผลงานละครเรื่อง หน่วยลับสลับเลิฟ อย่าง มิ้นต์ ชาลิดา นั่นเอง!
เรียกว่าไม่ธรรมดาเลยจริงๆ ร่อนทะเลพม่าถ่ายรูปสวยๆ มาอวดแฟนคลับไม่พอ สาวเจ้ายังขอชิคๆ คูลๆ กับท่าถ่ายรูปแนวใหม่อีกต่างหาก เจอะเจอแบบนี้ก็ถูกอกถูกใจแฟนคลับไปสิ เพราะไม่คิดว่านางเอกหน้าหวานๆ จะห้าวเป้งลุกขึ้นมาถ่ายรูปสไตล์นี้ เอ้า! จะไม่ยอมเห็นรูปนี้คนเดียว ส่งต่อให้โลกรู้ว่าหนูมิ้นอินเทรนด์สุดๆ ไปเลยค้าาา
ขอบคุณรูปภาพประกอบจาก IG : @mond_tanutchai @mint_chalida
![มิ้นต์ ชาลิดา นำเทรนด์ท่าถ่ายรูปปี 2019](https://img-ha.mthcdn.com/lFLPGUZM5QyztaVkgSE9OJpvirQ=/gossipstar.com/app/uploads/content/2019/01/10/240957-r-1547094450441.jpg)
![มิ้นต์ ชาลิดา เที่ยวทะเล](https://img-ha.mthcdn.com/7bXRwme8d_heL6lwYLi2s0od9xU=/gossipstar.com/app/uploads/content/2019/01/10/240958-r-1547094424450.jpg)
![มิ้นต์ ชาลิดา เที่ยวทะเล](https://img-ha.mthcdn.com/TxgvpFaNU4UoSZEflHgY-0v3Ueo=/gossipstar.com/app/uploads/content/2019/01/10/240959-r-1547093850929.jpg)
![มิ้นต์ ชาลิดา](https://img-ha.mthcdn.com/Yo63CS70zGzDsGymPNaBokOsDo0=/gossipstar.com/app/uploads/content/2019/01/10/240960-r-1547094561191.jpg)