นางเอกสายมั่นแห่งชาติต้องยกให้กับนางเอกสาว แมท ภีรนีย์ นี่ละคะ ไม่ว่าจะโดนมรสุมข่าวแล้วข่าวเล่า ชีก็ยังยืนหยัดโซ้วววว! สตรองจนมาถึงทุกวันนี้ จนคบหากับพ่อม่าย ไฮโซสงกรานต์ แห่งโบนันซ่า มาครบ 1 ปี จนมีกระแสข่าวลือหนาหู ว่าชีแมทอาจจะมีข่าวนี้เร็วๆ นี้ ส่วนกระแสละครเรื่อง ลิขิตรักข้ามดวงดาาว ที่มีเรตติ้งน่าผิดหวัง แถมหลายๆ คอมเม้นท์ก็เข้ามาถล่มโจมตี ว่าเป็นเพราะสาวแมทที่เป็นต้นเหตุ ที่ทำให้ละครไปถึงดวงดาว ซึ่งล่าสุดสาวแมทได้เดินทาง มาร่วมเดินแฟชั่นโชว์ เฉลิมฉลองครบรอบ 5 ปีของแบรนด์ “ณิชชา” (NICHA) ณ แอร์พอร์ตเรลลิงค์ มักกะสัน ซึ่งเธอก็ได้เผยถึงเรื่องนี้ต่อหน้าพี่ๆ สื่อมวลชนอันเป็นที่รักว่า
![](https://img-ha.mthcdn.com/Zx2G82ztOrdzDcUR2_vVXeR0aYk=/gossipstar.com/app/uploads/2019/10/69994654_139711680633400_8713209166444022074_n.jpg)
เรตติ้งละคร ฟีดแบ็คต่างๆ ที่เข้ามาเป็นยังไงบ้าง? “สำหรับส่วนตัวก็ดีค่ะ”
ละครตอนแรกติดเทรนด์หลายอย่างด้วย? “ค่ะ ใช่ค่ะ”
แฮปปี้มั้ย ได้คุยกับทีมงานบ้างมั้ย? “ดีค่ะ เพราะทีมงานทุกคนตั้งใจมาก อย่างที่ทุกคนได้เห็นผลงานออกไปแล้ว ภูมิใจที่ทำออกมาได้ภาพรวมดี”
หลายคนมองว่ากระแสละครดี คนพูดถึงเยอะ แต่สวนทางไม่ขึ้นไปกับเรตติ้ง มองยังไงบ้าง? “ก็น้อมรับค่ะ แมทอยากให้มองเห็นถึงความตั้งใจของทีมงานมากกว่าค่ะ”
แอบตามอ่านคอมเมนต์มั้ย? “อ่านค่ะ ถ้าโดยส่วนตัวกระแส หรือฟีดแบ็คที่มาถึงตัวแมทก็ปลื้มใจมากค่ะ”
![](https://img-ha.mthcdn.com/FELrnMmXq7coj9HFllzb1sIjnFk=/gossipstar.com/app/uploads/2019/10/67130194_196708764669476_6610858585391904960_n-961x1200.jpg)
รู้สึกยังไงที่คนยังไม่ได้ดูแต่พูดไปก่อนว่าไม่ดี เราเป็นนักแสดงเสียใจมั้ย? “อย่างที่บอกค่ะว่าทุกคนตั้งใจทำออกมา แล้วละครออกมาดีขนาดนี้ ก็อยากให้ทุกคนสนับสนุน”
ขอโทษนะ หลายคนตัดสินว่าเป็นเพราะเรา? “ไม่เป็นไรค่ะ เข้าใจค่ะ อย่างที่บอกว่าน้อมรับ พอมาถึงจุดนี้แมทรู้สึกโอเคมากแล้วค่ะ”
รู้สึกแย่มั้ยว่าคนมองว่าเป็นเพราะเราเรตติ้งละครเลยไม่ดี? “อยากให้ทุกคนสบายใจค่ะ ถ้าทุกคนโอเค แมทก็รู้สึกแฮปปี้แล้ว”
มีโอกาสได้คุยกับผู้ใหญ่มั้ย? “ได้คุยค่ะ แต่อย่างที่บอก ทุกคนก็รู้สึกภูมิใจกับผลงานที่ออกมา เพราะทุกคนตั้งใจมากจริงๆ
แมทไม่ได้รู้สึกน้อยใจใช่มั้ย? “ก็มีบ้าง”
![](https://img-ha.mthcdn.com/TfvzrS0gxnS1yDcC-k12QbrfVEU=/gossipstar.com/app/uploads/2019/10/pgggggggg-949x1200.jpg)
เลือกมองยังไง เก็บมาคิดหรือยังไง? “อย่างที่บอกค่ะ ทำความเข้าใจจริงๆ ทำความเข้าใจกับทุกอย่าง”
อยากจะบอกกับเขามั้ย อยากให้เปิดใจดูก่อนบ้าง? “ฝากให้ทดลองดูก่อนก็ได้ ถือว่าเป็นการทดลอง ถ้าชอบ ตัวเนื้อเรื่องสนุก ถูกใจ ก็ฝากสนับสนุนด้วยค่ะ”
หลังจากนี้จะเข้มข้นยังไงบ้าง? “เข้มข้นค่ะ ตอนแรกจะเป็นเนื้อเรื่องแบบเบาๆ ถ้าคนไทยดูอาจจะรู้สึกแปลกๆไปบ้าง เพราะพล็อตเรื่องหรือเนื้อเรื่องละครบ้านเราไม่เคยทำประมาณนี้ ส่วนใหญ่มาถึงก็จะแรงๆ หรือออกแนวดราม่า แต่อันนี้จะเป็นแบบเบาสมองปูมาก่อน ช่วงหลังพอมีเรื่องการตายของพี่มีนาก็จะเข้มข้นมากยิ่งขึ้น ต้องรอติดตามค่ะ”
ฉากเมื่อคืน เบื้องหลัง แบร์ หูแดงตอนที่เข้าซีนกับเรา? “แอร์หนาวหรือเปล่าคะ สตูหนาวมาก (หัวเราะ) เขินใช่มั้ย แมทก็เขินมากเลยค่ะ เล่นกับแบร์ครั้งแรกฉากเลิฟซีนเยอะนิดนึง แมทเองก็เขินและตื่นเต้นค่ะ”
![](https://img-ha.mthcdn.com/xrZKyGrPgy9emAGiT2oRmXAqzBU=/gossipstar.com/app/uploads/2019/10/20190103_052821.jpg)
ความรักบ้าง จะครบรอบ 1 ปีแล้ว? “ใช่ค่ะ”
เป็นยังไงบ้าง? “ปกติค่ะ”
ต้องวางแพลนยังไงมั้ย? “ไม่มีเลยค่ะ”
ก่อนหน้านี้มีข่าวลือว่าจะแต่งงาน? “ก็ตอบไปแล้ว แมทฝากไว้นิดนึง คือหลายๆ ข่าวที่ผ่านมา เวลามันพิสูจน์ข่าวด้วยตัวมันเองแล้วว่ามันไม่ใช่ แมทว่าทุกคนเห็นประจักษ์อยู่แล้ว ทุกวันนี้แมทก็ตอบเท่าที่อยากจะให้ทุกคนพอใจจริงๆ ค่ะ แมทไม่สามารถเอาใจได้ทุกคน แมททำดีที่สุดได้เท่านี้ค่ะ”
ครบ 1 ปีแล้ว เร็วมั้ย? “เร็วมากค่ะ”
ยังไม่มีแพลนที่จะไปฉลองที่ไหน? “ไม่มีเลยค่ะ”
ของขวัญเศษแทนใจหรือเซอร์ไพร้ส์ได้เตรียมไว้มั้ย? “ไม่มีค่ะ”