แฟนคลับลุ้นหนักให้พระเอกหนุ่ม เข้ม หัสวีร์ และนางเอกสาว มุกดา นรินทร์รักษ์ เปลี่ยนจากคู่จิ้นกลายเป็นคู่จริง แถมล่าสุดทั้งคู่ร่วมทริปล่องเรือพัทยากับ หนิง ปณิตา ผู้จัดละครโซ่เวรี สวีทนอกจอซะจนน้ำทะเลหวานเชื่อม
![](https://img-ha.mthcdn.com/9GmmTfVlIr78GolZD4GdoY7XlKI=/gossipstar.com/app/uploads/2020/10/khemmook-3-802x1200.jpg)
งานนี้ เข้ม – มุกดา เปิดใจอัปเดตสถานะความสัมพันธ์ หลังควงคู่กันมาร่วมงาน Maya Awards 2020 เล่าทริปทะเลพัทยาให้ฟังว่า แฮปปี้มาก หนุ่มเข้ม พูดเลยว่ามีรูปของ สาวมุกดา คนเดียวในกล้อง ทริปนี้ได้ทำหน้าที่เป็นช่างภาพส่วนตัวให้ ชมฝ่ายหญิงสวยอยู่แล้วไม่ต้องตั้งใจถ่ายก็สวย
![](https://img-ha.mthcdn.com/ne6haiBJMcnKkX8uhez6wSb1ju0=/gossipstar.com/app/uploads/2020/10/khemmook-4-800x1200.jpg)
มุกดา ออกตัวว่า เข้ม ไม่ได้จีบ สถานะเราเป็นเพื่อนร่วมงานที่ดีต่อกัน ฝ่ายชายเป็นคนชอบดูแลเทคแคร์คนอื่นอยู่แล้ว ขอบคุณทุกกระแสเชียร์ที่น่ารักและอยากเห็นโมเม้นท์ของเราสองคน ตอนนี้อยู่ในสถานะสาวโสด มองว่าการจะเปิดใจรับใครสักคนต้องใช้เวลา ยิ่งทำงานตรงนี้ ยิ่งต้องคิดเยอะมากๆ
![](https://img-ha.mthcdn.com/atRdFSfJD5u1yYBtPRRgLwESqZo=/gossipstar.com/app/uploads/2020/10/khemmook-1-802x1200.jpg)
เมื่อถามฝ่ายชายว่า ตามจีบอยู่หรือไม่ หนุ่มเข้ม ตอบว่า อย่างที่ทุกคนเห็นคือการดูแลกันแต่ไหนแต่ไรมาแล้ว ตอบแบบเขินเสียอาการว่าเนียนๆ คิดไปกับเขาบ้าง รอเวลาดูไปเรื่อยๆ เพราะเรายังมีละครด้วยกันอีก มีเวลาเจอกันอีกปีนึง ยังไงช่วงถ่ายละครต้องได้เจอกันบ่อยอยู่แล้ว
![](https://img-ha.mthcdn.com/t7ksBXPOnmmQjmJO78aB8AoMLdc=/gossipstar.com/app/uploads/2020/10/khemmook-2-802x1200.jpg)